Đến nội dung

Báo giá Mainboard Laptop

Dùng mã main khi yêu cầu Schematics và BIOS

Các bài viết về độ LCD đa năng

Hình ảnh

Main Asrock 945

• Please log in to reply
9 replies to this topic

#1 sogi1803

sogi1803

Newbie

• 9 Bài viết

Đã gửi 24 December 2010 - 03:56 PM

Hiện tại mình đang có cái Main Asrock 945 thường xuất hiện bệnh lạ: lúc khởi động chạy được khi thì không được,bật máy lên khi thì bị mất nguồn chip, có khi dắt cắm lại lại chạy được, mong các bác giúp em thật kỹ với nhé

#2 lqv77

lqv77

Kỹ thuật Phần cứng

• Administrators
  • 12240 Bài viết
  • LocationHồ Chí Minh

Đã gửi 25 December 2010 - 01:44 AM

Đã thay thử nguồn, CPU, RAM chưa ???

#3 le xuan tien

le xuan tien

Elite Member

• 144 Bài viết

Đã gửi 25 December 2010 - 10:08 PM

cai benh luc duoc luc ko nay` thi anh kiem tra thanh ram xem thu?,thay cay khac' vo test thử

#4 trần văn hoàng

trần văn hoàng

Member

• 12 Bài viết

Đã gửi 22 January 2011 - 11:59 PM

QUOTE(Chú Thích)(sogi1803 @ Dec 24 2010, 04:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Hiện tại mình đang có cái Main Asrock 945 thường xuất hiện bệnh lạ: lúc khởi động chạy được khi thì không được,bật máy lên khi thì bị mất nguồn chip, có khi dắt cắm lại lại chạy được, mong các bác giúp em thật kỹ với nhé

#5 trần văn hoàng

trần văn hoàng

Member

• 12 Bài viết

Đã gửi 23 January 2011 - 12:00 AM

main của mình cũng thế luôn, đang bó tay chờ ngân phiếu để thay cái mới. nếu có cao kiến post cho mình với nha.

#6 le xuan tien

le xuan tien

Elite Member

• 144 Bài viết

Đã gửi 15 February 2011 - 09:07 AM

bị ram rồi

#7 trần văn hoàng

trần văn hoàng

Member

• 12 Bài viết

Đã gửi 25 February 2011 - 09:49 AM

QUOTE(Chú Thích)(le xuan tien @ Feb 15 2011, 09:15 AM) <{POST_SNAPBACK}>
bị ram rồi

không phải Ram đâu. vì đã thào ra khỏi case và test thử mà. có lẽ là khô tụ nào đó nhưng không biết dấu hiệu tụ bị khô là thế nào.

#8 lahuuthai

lahuuthai

Member

• 25 Bài viết

Đã gửi 25 February 2011 - 10:19 AM

QUOTE(Chú Thích)(trần văn hoàng @ Feb 25 2011, 09:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
không phải Ram đâu. vì đã thào ra khỏi case và test thử mà. có lẽ là khô tụ nào đó nhưng không biết dấu hiệu tụ bị khô là thế nào.

vệ sinh main thật kỹ đi bạn. nhiều lúc main dơ hay bị chập chờn kiểu đó. nghi tụ khô thì tháo ra đo và so sánh với tụ cùng trị số còn tốt là biết liền

#9 Lò Văn Khói

Lò Văn Khói

Member

• 14 Bài viết

Đã gửi 19 February 2012 - 02:48 PM

QUOTE(Chú Thích)(sogi1803 @ Dec 24 2010, 04:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>

Bạn ơi! mình cũng có 4 con asrock 945 bị hiện tượng như bạn nói đấy. mình kích nguồn có lúc quạt quay vài vòng rồi tắt, có lúc 10s đến 15s rồi lại tắt. rút nguồn vcore ra thì kích nguồn vô tư. nghi chạm nguồn vcore. đo các mosfet không bị chạm. cả ic dao động cũng không việc gì. có lúc kích nguồn lại chạy vào win rồi mới tắt. kich nguồn vài lần lại chạy có khi dùng cả tiếng không sao. đã thay các tụ lọc nguồn, tốt hết.
Mình bực quá. mang cho thằng thợ nó làm chạy ngon lành. Mình hỏi nó bị làm sao nó bảo hở socket.
mình cũng làm thợ mà sửa mãi không được. mình đã dùng test socket rồi led nào cũng sáng mới mang đi mà sao nó lại bảo là hở socket. mẹ nó chơi mình thì phải. tóm lại nó làm được mà mình nghiên cứu mãi không ra thế mới cay chứ......

#10 01666666606

01666666606

Elite Member

• 362 Bài viết

Đã gửi 19 February 2012 - 07:15 PM

QUOTE(Chú Thích)(Lò Văn Khói @ Feb 19 2012, 02:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Bạn ơi! mình cũng có 4 con asrock 945 bị hiện tượng như bạn nói đấy. mình kích nguồn có lúc quạt quay vài vòng rồi tắt, có lúc 10s đến 15s rồi lại tắt. rút nguồn vcore ra thì kích nguồn vô tư. nghi chạm nguồn vcore. đo các mosfet không bị chạm. cả ic dao động cũng không việc gì. có lúc kích nguồn lại chạy vào win rồi mới tắt. kich nguồn vài lần lại chạy có khi dùng cả tiếng không sao. đã thay các tụ lọc nguồn, tốt hết.
Mình bực quá. mang cho thằng thợ nó làm chạy ngon lành. Mình hỏi nó bị làm sao nó bảo hở socket.
mình cũng làm thợ mà sửa mãi không được. mình đã dùng test socket rồi led nào cũng sáng mới mang đi mà sao nó lại bảo là hở socket. mẹ nó chơi mình thì phải. tóm lại nó làm được mà mình nghiên cứu mãi không ra thế mới cay chứ......

bạn đừng tin vào test socket nhé . test socket chỉ báo đc 1 số đường đâu báo được hết . đừng có thấy đèn led sáng hết mà là socket tốt đâu nhé .

CÔNG TY TNHH MTV MÁY TÍNH ĐỨC TƯỞNG

Địa chỉ : Ngã tư chợ cầu lường - Lạng Giang - Bắc Giang Mobile : 01 666 666 606

Kinh doanh các sản phẩm công nghệ thông tin và văn phòng

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Ngoài Lề : cung cấp linh kiện sửa phần cứng , sl ít cũng chuyển

- Sửa mainboard và màn hình LCD , LED  lấy ngay sau 30 phút giá từ 50K trở lên

- Sửa máy in , Hỏng kiểu gì cũng chiến . sửa Formater 2900 , 3050 , 3000 , 3100 giá 400K  3300 giá 600k

- Đại lý cấp 1 sản phẩm mực in , vật liệu tiêu hao , việt hưng G8

0 người đang xem chủ đề

0 thành viên, 0 khách, 0 ẩn nick

​​​​​​​​​​